Ô cửa cuộc sống articles

Vợ chồng người Việt có được đặt tên con bằng tiếng nước ngoài?

Vợ chồng người Việt có được đặt tên con bằng tiếng nước ngoài?

Tôi dự kiến sinh con vào cuối năm nay. Vợ chồng tôi đều là người mang quốc tịch Việt Nam nhưng muốn đặt tên khai sinh cho con bằng tiếng nước ngoài có được không? Trả lời: Theo Điều 26 Bộ luật Dân sự năm 2015, có hiệu lực từ 1/1/2017 thì cá nhân có

Bộ Ngoại giao Mỹ cân nhắc siết chặt thủ tục xin thị thực

(Ảnh minh họa. Nguồn: 4fconsultants.com) Bộ Ngoại giao Mỹ vừa đề xuất áp dụng các thủ tục khắt khe hơn đối với những người xin thị thực (visa) được cho là nằm trong diện cần phải xem xét kỹ lưỡng thêm. Động thái này nhằm tăng cường “sự giám sát nghiêm ngặt” mà Tổng thống

Microsoft đề xuất nới lỏng lệnh cấm nhập cảnh lao động nước ngoài

Chủ tịch Microsoft Brad Smith. (Ảnh: EPA/TTXVN) Ngày 2/2, Tập đoàn công nghệ Microsoft cho biết đã gửi lên Chính quyền Tổng thống Mỹ Donald Trump một đề xuất liên quan việc áp dụng sắc lệnh cấm nhập cảnh tạm thời đối với các đối tượng có thị thực học tập và làm việc tại

Top